วิธีที่จะช่วยในการประหยัดค่าใช้จ่ายของคุณแม่

วิธีที่จะช่วยในการประหยัดค่าใช้จ่ายของคุณแม่

สวัสดีครับทุกท่านเป็นที่ทราบกันดีอยู่แล้วนะครับว่าราคาของผ้าอ้อมสำเร็จรูปในปัจจุบันนี้นั้นยังคงสูงอยู่ถึงแม้ว่าจะมีการแข่งขันกันมากมายหลายเจ้าด้วยกันซึ่งนั่นก็เป็นเพราะว่าการควบคุมต้นทุนการผลิต ณ ตอนนี้ยังไม่สามารถทำได้ดีเท่าที่ควรซึ่งสวนทางกับความต้องการในการใช้ผ้าอ้อมสำเร็จรูปที่มีมากขึ้นกว่าผ้าอ้อมดังนั้นจึงทำให้คุณพ่อ คุณแม่หลายคนต่างโอดครวญเรื่องราคาของผ้าอ้อมสำเร็จรูปที่ต้องจ่ายในแต่ละเดือนว่าทำไมมันจึงมีราคาสูงเช่นนี้

จริงๆ แล้วยังมีอีกวิธีครับที่จะช่วยให้คุณพ่อคุณแม่ทั้งหลายประหยัดหรือ save เงินในการซื้อผ้าอ้อมสำเร็จรูปไว้ใช้งานในแต่ละเดือนได้ซึ่งนั่นก็คือการซื้อผ้าอ้อมสำเร็จรูปทีเดียวแบบยกล็อตหรือซื้อทีหนึ่งคราวละมากๆ ครับ

การหาซื้อผ้าอ้อมสำเร็จรูปแบบทีหนึ่งคราวละมากๆ นั้นจริงอยู่ครับว่าอาจจะเป็นการลงทุนหรือการใช้จ่ายที่ค่อนข้างสูงแต่นั่นก็ไม่ได้หมายความว่าเราจ่ายมันกันเดือนต่อเดือนหรือจ่ายกันทุกๆ เดือนๆ นะครับเพราะในแต่ละล็อตที่เราจ่ายเงินซื้อไปเราสามารถใช้ได้หลายๆ ครั้งซึ่งเมื่อนำมาเฉลี่ยแล้วจะพบว่าราคาต่อหน่วยหรือราคาปลีกของมันนั้นจะมีราคาที่ถูกลง

นอกจากนี้หากเราไปซื้อยกล็อตหรือซื้อคราวละมากๆ ในช่วงที่เขาลดราคาจัดโปรโมชั่นหรือ sales นั่นก็หมายความว่าจากราคาต่อหน่วยที่ถูกลงแล้วเราก็ยังได้ราคาที่ถูกลงไปมากๆ อีกถือว่าคุ้มยิ่งกว่าคุ้มแต่ถึงกระนั้นก็ต้องแลกด้วยเงินก้อนที่ต้องสำรองซื้อไปก่อนครับ